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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 WIZARA YA UCHUKUZI 
  

MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI 

  

HOTUBA YA MKURUGENZI MKUU - LATRA 

HAFLA YA KUKABIDHI CHETI CHA UWAKALA WA KUTOA LESENI ZA 

USAFIRISHAJI KWA CHAMA CHA USHIRIKA CHA MAAFISA 

USAFIRISHAJI WA PIKIPIKI MKOA WA DAR ES SALAAM (MAUPIDA 

SACCOS LTD) 

 

Tarehe: 13 Agosti, 2025   

Mahala: Ukumbi wa Mikutano wa Golden Jubilee, Dar es Salaam.  

 Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi Mkoa wa Dar es Salaam 

 Mhe. Albert John Chalamila, Mkuu wa Mkoa Dar es Salaam, 

 Mrajisi na Mtendaji Mkuu wa Tume ya Maendeleo ya Ushirika 

Tanzania 

 Ndugu Viongozi wa Kiroho ambao ni wadau Muhimu wa MAUPIDA 

SACCOS  

 Ndugu Viongozi wa Benki Mbalimbali ambao ni wadau Muhimu wa 

MAUPIDA SACCOS  

 Ndugu Viongozi na wawakilishi wa Taasisi za Serikali mliopo, 

 Wajumbe wa Menejimenti ya LATRA, 

 Wadau mbalimbali wa sekta ya Usafirishaji, 

 Viongozi na wanachama wa Shirikisho la vyama vya wamiliki na 

waendesha Pikipiki 
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 Viongozi wa Bodi na wanachama wa Chama cha Ushirika Cha 

Kuweka na Kukopa Cha Maafisa Usafirishaji wa Pikipiki mkoa wa Dar 

es salaam (MAUPIDA SACCOS), 

 Ndugu wadau mbalimbali mliojumuika hapa, 

 Ndugu wanahabari, 

 Wageni waalikwa, mabibi na mabwana, Itifaki imezingatiwa, 

      

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA… 

 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Nianze kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu, mwingi wa rehema, kwa kutujaalia 

uhai, afya njema na fursa ya kukutana tena leo kwenye hafla hii ya kukabidhi 

Cheti cha Uwakala wa Kutoa Leseni za Usafirishaji kwa niaba ya LATRA kwa 

Chama cha Kuweka na Kukopa cha Maafisa Usafirishaji wa Pikipiki mkoa wa 

Dar es salaam (MAUPIDA SACCOS LTD).  

 

Pili, kwa niaba ya Bodi ya Wakurugenzi - LATRA, Menejimenti na Wafanyakazi 

wote wa Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA), natoa shukrani za dhati 

kabisa kwako wewe Mhe. Albert John Chalamila, Mkuu wa Mkoa Dar es 

Salaam kwa kukubali mwaliko wetu wa kuwa Mgeni Rasmi na kuja kuhudhuria 

hafla hii na kuwakabidhi Cheti cha Uwakala wa LATRA kwa Chama Cha 
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Kuweka na Kukopa cha Maafisa Usafirishaji kwa Pikipiki Mkoa wa Dar es 

Salaam (MAUPIDA SACCOS LTD) 

  

Tunafahamu kuwa, una majukumu mengi ya nafasi yako, na tunatambua kuwa 

siku ya leo ulikuwa na ratiba nyingine muhimu lakini umeweza kuipa thamani 

siku hii na kuja mwenyewe kujumuika nasi. Tunakushukuru sana. 

 

Pia, Mhe. Mgeni Rasmi, tunakushukuru wewe binafsi na Ofisi yako kwa 

kuendelea kushirikiana na LATRA katika shughuli mbalimbali ikiwemo kutatua 

changamoto mbalimbali za usafirishaji katika jiji hili la Dar es Salaam. 

Tunafahamu Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano 

wa Tanzania hapendezwi na hali ya huduma ya usairi  ilivyo lakini kupitia 

Serikali yake ya Awamu ya Sita chini ya uongozi wake mahiri, ameshatoa 

maelekezo  ya kutatua changamoto zilizopo. Kwa upande wa usafiri ardhini, 

Mhe. Rais ameendelea kuiwezesha LATRA kwa rasilimali zote zinahitajika kwa 

ajili ya kutekeleza majukumju yake yote ya kuhakikisha kuwa huduma za usafiri 

na usafirishaji zinapatikana kwa watanzania wote. 

 

Vilevile, tunamshukuru sana Mhe. Prof. Makame Mnyaa Mbarawa (Mb), Waziri 

wa Uchukuzi, Mhe. David Kihenzile (Mb), Naibu Waziri wa Uchukuzi, Prof. 

Godius W. Kahyarara, Katibu Mkuu, Wizara ya Uchukuzi na Bw. Ludovick 

Nduhiye, Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Uchukuzi pamoja na Menejimenti 
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nzima ya Wizara ya Uchukuzi kwa namna wanavyotuongoza na kwa kazi kubwa 

wanayoifanya katika kuleta maendeleo ya kiuchumi na kijamii kwa Watanzania 

ikijumuisha watoa huduma na watumia huduma tunazodhibiti.  

 

Mwisho, lakini kwa umuhimu mkubwa kabisa, naomba kutumia fursa hii kutoa 

shukrani maalum kwa wasafirishaji wote wanaotumia barabara hasa wale 

tunaowadhibiti kwa kuendelea kushirikiana na Mamlaka na kwa kufuata Sheria, 

Kanuni na Taratibu za Usalama Barabarani. 

  

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Katika kutimiza maono ya Mhe. Rais Dkt, Samia ya kuongeza fursa za kiuchumi 

kwa wasafirishaji nchini, LATRA kwa sasa tunafanya jitihada kubwa ya 

kuwaunganisha pamoja maafisa wasafirishaji kwa kuwapatia elimu na 

kuwashawishi wajiunge na kuanzisha vyama vya ushirika ambavyo vitawasaidia 

kuwa na umoja wa kusaidiana na kuweka akiba kwa kuwaongezea kipato na 

hatimaye kujiinua kiuchumi na kijamii.  

 

Vilevile, LATRA inalenga kuondoka kwenye utaratibu wa kudhibiti mtu mmoja 

mmoja na kwenda kwenye mfumo wa udhibiti kupitia vyama vya ushirika au 

kampuni (Self-Regulation) ambapo wasafirishaji watainuana kiuchumi lakini pia 

watakuwa wanasimamiana kuhakikisha wanatekeleza majukumu yao kwa 

mujibu wa Sheria na utaratibu uliopo huku wakizingatia masharti ya leseni za 

usafirishaji walizonazo bila kushurutishwa. 
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Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

 

Tarehe Aprili 04, 2025 Mhe. Edward Mpogolo, Mkuu wa Wilaya ya Ilala, 

alikabidhi cheti cha ushirika kwa chama hiki cha MAUPIDA SACCOS LTD 

baada ya kukamilisha taratibu zote zilizohitajika na Tume ya Maendeleo ya 

Ushirika (TCDC). Leo tunaenda kushuhudia MAUPIDA SACCOS LTD 

wakikabidhiwa cheti cha Uwakala wa kutoa leseni za usafirishaji kwa niaba ya 

LATRA, Mamlaka inawapongeza sana MAUPIDA SACCOS LTD kwa hatua hii 

muhimu waliyofikia na tunawasihi wakawe waaminifu katika kazi hii 

wanayoenda kuifanya lakini pia wawe mstari wa mbele kuhamasishana kufanya 

kazi zao kwa uweledi, ufanisi huku wakizingatia Sheria, Kanuni na Taratibu 

zilizopo. 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

 

Cheti cha Uwakala utakachowakabidhi leo kitaruhusu MAUPIDA SACCOS 

kutoa aina sita za leseni za vyombo vya moto vya kukodi ambazo  ni  leseni za 

Pikipiki za Magurudumu Mawili,   Leseni za Pikipiki za Magurudumu Matatu, 

Leseni za Taksi za kawaida, Leseni za Taksi Mtandao(Ride Hailing), Leseni za 

Magari Maalumu ya Kukodi (Special Hire) pamoja na Leseni za Kuitisha 

Mtandaoni Usafiri wa Kuchangia (Ride Sharing). 
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Pia, ili kuhakikisha vyama vya ushirika vinaendelea kusimama na kuwanufaisha 

walengwa, Mamlaka inatoa asilimia ishirini (20%) kila mwezi kama gawio 

linalotokana na ada ya leseni zitakazolipwa, hivyo nawasihi MAUPIDA 

SACCOS kujituma zaidi ili waweze kutoa leseni nyingi na hatimaye kunufaika 

zaidi na gawio ambalo tunaamini linaenda kuwainua kiuchumi kwa kubuni na 

kufungua miradi mbalimbali ya maendeleo huku wakitoa huduma bora na 

salama za usafiri kwa wananchi. 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

LATRA pamoja na Shirikisho la vyama vya wamiliki na waendesha Pikipiki 

magurudumu mawili na matatu katika mkoa wa Dar es Salaam, tumekuwa na 

ushirikiano wa karibu sana katika maeneo mbalimbali, ikiwepo hili la wao 

kuwezeshwa kuwa wakala wetu wa kutoa leseni za usafirishaji kwa niaba yetu, 

Matumizi ya sare maalum kwa madereva wa pikipiki pamoja na kuwawezesha 

wao kutumia mfumo wa LATRA, pia tupo katika hatua nzuri ya kuwezesha 

mfumo wao wa Tehama kusomana na mfumo wetu ili kurahisisha ushirikiano 

wa taarifa na kuweka kumbukumbu za pamoja zitakazotumika katika usimamizi 

wa vyombo husika. 

 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Tunachukua fursa hii kutoa shukrani zetu za dhati kwa Wakuu wa mikoa mitatu 

kwa kuunga mkono jitihada za Mamlaka za uanzishwaji wa SACCOS za 

waendesha Pikipiki katika mikoa yao; Mhe. Nurdin Babu, Mkuu wa Mkoa wa 

Kilimanjaro kwa kuwezesha kuanzishwa kwa SACCOS ya kwanza ya 

Kilimanjaro Bajaji na Bodaboda (KIBABOT) iliyosajiliwa tarehe 03 Agosti 2023, 
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na kupatiwa cheti cha Uwakala wa LATRA tarehe 26 Februari 2024, Mhe. Said 

Mtanda, Mkuu wa Mkoa wa Mwanza kwa kuwezesha kuanzishwa kwa 

SACCOS ya Pili ya Ushirika wa Wasafirishaji Mwanza (UWAMWA) iliyosajiliwa 

tarehe 04 Februari 2025, na kupatiwa cheti cha Uwakala wa LATRA tarehe 24 

Juni, 2025, na wewe Mhe. Albert Chalamila, Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam 

kwa kuwezesha kuanzishwa kwa SACCOS ya tatu ya Maafisa Usafirisshaji Kwa 

Pikipiki Dar es Salaam (MAUPIDA) iliyosajiliwa tarehe 02 Aprili 2025, na 

kukabidhiwa cheti cha Uwakala wa LATRA leo tarehe 13 Agosti 2025. Zipo 

jitahada zinazoendelea katika mikoa mbalimbali za kuhakikisha kuwa vyama 

hivi vya Ushirika kwa waendesha pikipiki zinaanzishwa kwa lengo la 

kuwawezesha kuungana kwa pamoja na kuwa katika ushirika unaoweza 

kushiriki katika fursa zilizopo hususan zinazotolewa na serikali. 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

 

Mwisho kabisa, niwaahidi Watanzania wenzangu na Viongozi wetu na watoa 

huduma katika sekta tunazozidhibiti kwamba, LATRA tutaendelea kutekeleza 

majukumu yetu kwa weledi, uadilifu, ubora zaidi na kujali zaidi wateja wetu wote 

bila upendeleo na tutatekeleza Sheria, Taratibu na Kanuni tulizokabidhiwa. 

Aidha, tutazingatia falsafa ya 4R (Reconciliation, Resilience, Reform and 

Rebuild) ya Mhe. Dkt Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania, katika kutekeleza majukumu yetu.  
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Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Baada ya kusema hayo, kwa heshima na taadhima naomba sasa nikukaribishe 

uongee na hadhara hii, kisha nakuomba utekeleze jukumu kubwa la kukabidhi 

Cheti cha Uwakala wa Kutoa Leseni za Usafirishaji kwa Chama Kuweka na 

Kukopa Cha Maafisa Usafirishaji kwa Pikipiki Mkoa wa Dar es Salaam 

(MAUPIDA SACCOS LTD).  

Mheshimiwa Mgeni Rasmi naomba kuwasilisha 

 

CPA Habibu J. Suluo 

MKURUGENZI MKUU LATRA 


